
PIC yataka DART kuongeza Mtandao wa 

Barabara zake.
akati Wakala wa Mabasi Yaendayo 
Haraka (DART) ukiendelea kusimamia 
ujenzi, usanifu, na uendeshaji wa huduma 

ya usafiri wa umma mkoani Dar es Salaam, Kamati 
ya Kudumu ya Bunge ya Uwekezaji wa Mitaji ya 
Umma (PIC) imeishauri Serikali kupitia Wakala 
huo kufanya upembuzi yakinifu wa mtandao wa 
barabara zake ili kuongeza njia nyingi zaidi hasa 
katika maeneo ambayo hayakua katika mipamgo 
yake kwani ukuaji wa mji unaenda kwa kasi sana. 

Akizungumza wakati wa ziara ya Kamati hiyo 
kutembelea na kujionea maendeleo ya mradi huo 
mapema mwezi huu, Mwenyekiti wa Kamati ya PIC 
Mh.Jerry Silaa alisema upembuzi kuhusu               
miundombinu ya barabara za Mabasi Yaendayo 
Haraka ulifanyika mwaka 2004 kipindi ambacho 
maendeleo ya makazi pamoja na ongezeko la watu 
lilikua kidogo. 

�Wakati upembuzi wa ujenzi wa barabara za 
Mabasi Yaendayo Haraka unafanyika miaka hiyo 
ya zamani Mkoa wa Dar es Salaam haukuwa na 
wakazi wengi, lakini pia haukua na maendeleo 
kama hivi sasa, hivyo serikali ione namna ya 
kuongeza mtandao wa barabara zenu ili kuwafikia 
wananchi wengi Zaidi� alisema mwenyekiti. 

Alisema kasi ya ukuaji wa mji inaongeza wahitaji 
wa usafiri wa umma hivyo Wakala ujipange kusani-
fu barabara katika maeneo mengine, akitolea 
mfano barabara iliyosanifiwa kuishia Boko inaweza 
kuongezwa hadi Kerege ama Mapinga Bagamoyo, 
barabara ya Kilwa iishie vikindu na barabara ya 
Pugu iende hadi Pugu kwa ajili ya kuhudumia 
wakazi wa Chanika hadi Kisarawe.

Pia Kamati ilipendekeza DART kufikiria kupeleka 
huduma katika miji mikubwa kama Arusha,Mbeya, 
Mwanza, na Dodoma, ambako ndio Makao Makuu 
ya Serikali na kuna shughuli nyingi zinazohitaji 
uwepo wa Mabasi Yaendayo Haraka.
 
Kamati hiyo, iliupongeza Wakala kwa kuendelea 
kudhibiti mianya ya upotevu wa mapato baada ya 
kuanza kutumika kwa mfumo wa kielektroniki wa 
ukusanyaji wa nauli. 

�Niipongeze kwa dhati DART kwa jinsi mlivyoweza 
kuongeza ukusanyaji wa mapato kutoka Tsh.bilioni 
25 hadi Tsh. Bilioni 36 katika kipindi cha mwaka 
wa fedha wa 2021/2022� Alisema Mh.Silaa.

Kwa upande wake Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais 
Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa(TAMISEMI), 
Mhe. Innocent Bashungwa alisema Wizara itaende-
lea kuisimamia na kuipa ushirikiano DART ili 
iweze kutimiza malengo yake ikiwemo kuiwezesha 
kimuundo. 

�Mh.Rais ameridhia muundo mpya wa DART hivyo 
hii itawasaidia kuongeza ufanisi katika utendaji 
wenu wa kazi. Hii ni imani kubwa sana aliyonayo 
kwenu hivyo msimuangushe� Alisema                 
Waziri Bashungwa. 

Aidha, Waziri Bashungwa alisema Serikali iko 
katika hatua za mwisho za kusaini mkataba na 
mtoa huduma mpya ambaye ataleta mabasi 177 
kwa ajili ya kuongeza wigo wa utoaji huduma kwa 
wakazi wa Dar es Salaam.

Mtendaji Mkuu wa DART Dr.Edwin Mhede alii-
hakikishia kamati ya PIC kwamba Wakala ume-
pokea mapendekezo ya kamati na kuahidi kuyafa-
nyia kazi ili usafiri wa umma katika mkoa wa Dar es 
a Salaam uwe wa kiwango cha kimataifa.
Mtandao wa barabara za DART unajumuisha 

Awamu ya kwanza yenye urefu wa kilometa 20.9 
inayohusisha barabara ya Morogoro kuanzia 
Kimara hadi Kivukoni, barabara ya Kawawa eneo la 
Magomeni hadi Morocco , Msimbazi fire hadi Ge-
rezani Kariakoo.

Awamu ya pili inahusisha barabara ya Kilwa     
kuanzia Gerezani hadi Mbagala Rangitatu, awamu 
ya tatu inahusisha barabara ya Nyerere kuanzia 
mjini kati hadi Gongolamboto, pamoja na awamu 
ya nne itakayojengwa katika barabara za Sam 
Nujoma na Ali Hassan Mwinyi.

Nyingine ni awamu ya tano katika barabara ya 
Nelson Mandela na Tabata dampo hadi              
Tabata Segerea, pamoja na awamu ya sita katika 
barabara ya Mwai Kibaki na nyongeza za Kimara 
hadi Kibamba Pamoja na Mbagala Rangitatu hadi 
Vikindu.

W
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Mwenyekiti wa Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Uwekezaji wa Mitaji ya Umma (PIC), Mhe. Jerry Silaa, akitoa 
maelekezo ya jinsi ya kuboresha mradi wa DART katika ziara ya kamati yake, iliyofanyika Septemba 2022.



Operesheni ya Kuzuia Magari Yanayovamia 

Barabara za BRT Yaendelea.
Wakala wa Mabasi 
Yaendayo Haraka 
(DART) unatekeleza 
operesheni maalum 
ya kuzuia magari yote 
ambayo yanapita 
katika barabara 
maalum kwa ajili ya 
Mabasi Yaendayo 
Haraka maarufu 
kama Mwendokasi, 
baada ya kukithiri 
kwa muingiliano kati 
ya magari binafsi, 
magari ya taasisi za 
umma na mabasi 
ambayo ndiyo pekee 
yanatakiwa kupita 
katika barabara hizo. 

Kutekelezwa kwa 
operesheni hiyo 
kumekuja kutokana 
na kukithiri kwa wa-
tumiaji wa barabara 
hizo ambao kisheria 
hawatakiwi kutumia 
barabara za Mabasi 
Yaendayo Haraka.

Zoezi hilo ambalo kwa kiasi kikubwa limeleta ma-
fanikio makubwa kwa kupunguza idadi ya magari 
yanayovamia mfumo wa Mabasi Yaendayo Haraka 
limewaibua wakazi wengi wa Dar es Salaam kutoa 
maoni yao juu ya operesheni hiyo ambayo wamei-
elezea kuwa yenye mafanikio makubwa.

Akizungumza katika Kituo cha Mwembechai moja 
ya vituo ambavyo operesheni hiyo inafanyika Abdul 
Mateso mkazi wa Magomeni amesema zoezi hilo ni 
muhimu kwani linazuia magari yasiyohusika na 
kuacha Mabasi pekee ndio yatumie miundombinu 
hiyo.

�Nimeshangaa kuona magari ya majeshi yakizuiwa 
kupita katika barabara za mwendokasi, zamani 
tuliona barabara hizi zikiwa zimejaa magari ya 
vyombo vya ulizini na usalama wakati mwingine 
hata watu binafsi wanajiamulia wanapita tu bila 
uoga, sasahivi nawaona DART wameamua kulivalia 
njuga suala hili, hii safi sana tunataka watu wote 
watii sheria bila kujali vyeo vyao wala taasisi wana-
zotoka� Alisema Mateso.

Zoezi la kuondoa magari na vyombo vingine vya 
moto katika barabara za Mabasi Yaendayo Haraka 
limenza katikati ya mwezi Septemba na linasima-
miwa na Maafisa wa DART kwa kushirikiana na 
Kampuni ya ulinzi ya China Security Tanzania 
ambao ndio wenye dhamana ya kusimamia ulinzi 

na usalama katika miundombinu ya Mabasi Yae-
ndayo Haraka. 
Wakati zoezi hilo likiendelea Jeshi la Polisi lilitoa 
tamko la katazo la magari ambayo sio mabasi 
kutumia barabara hizo na kusisitiza kufuatwa kwa 
sheria za matumizi ya barabara za Mabasi Yae-
ndayo Haraka, na iwapo kutakuwa na ulazima wa 
gari ambalo sio Basi liendalo haraka kupita katika 
njia hizo ni lazima kuwe na kibali maalum ambacho 
kimetolewa  na DART.

Taarifa hiyo ilisisitiza kuwa, barabara hizo zime-
jengwa kwa ajili ya Mabasi Yaendayo Haraka na si 
magari mengine hivyo kwa waliokua na mazoea ya 
kutumia barabara hizo kuacha mara moja kwani 
Kwenda ama kurudi kazini sio suala la dharura.

Katika utekelezaji wa operesheni hiyo zaidi ya 
magari 250 yalizuiliwa na kurudishwa yalikotoka 
kwa kipindi cha siku mbili za mwanzo mengi 
yakiwa ya serikali na vyombo vya ulinzi na usalama 
jambo ambalo linatatiza uendeshaji wa mradi wa 
Mabasi Yaendayo Haraka.

Kwa upande wake Desdery Kawovela, mkazi wa 
Kimara Dar es Salaam amesema kwa kuwa muin-
giliano wa Magari ya Serikali katika Mfumo wa 
DART ni mkubwa ni vyema Serikali ikaamua kuba-
dilisha matumizi ili barabara hizo zitumiwe na 
magari ya Serikali badala ya Mabasi.

�Haileti afya 
kabisa kwa mradi 
mkubwa wa kim-
kakati kama huu 
uliojengwa kwa 
mabilioni ya fedha 
ukachezewa kiasi 
hiki, mimi rai 
yangu kama 
magari ya Serikali 
ndio yanaonekana 
ya maana zaidi ya 
Mabasi, ikiweze-
kana wauue mradi 
huu ili barabara 
zipitwe na wao tu� 
Alisema Bw. 
Kawovela.

Kwa mujibu wa 
sheria zilizoanzi-
sha Wakala wa 
Mabasi Yaendayo 
Haraka miundom-
binu ya barabara 
zake ni mahsusi 
kwa ajili 
ya Mabasi tu na si 
vinginevyo, na 
endapo kutakuwa 

na dharura ya aina yoyote itakayolazimu gari 
nyingine tofauti na Mabasi kutumia barabara hizo 
ni lazima kuwe na kibali maalum kutoka DART.

Nimeshangaa kuona magari ya 
majeshi yakizuiwa kupita katika 
barabara za mwendokasi, zamani 
tuliona barabara hizi zikiwa 
zimejaa magari ya vyombo vya 
ulizini na usalama wakati 
mwingine hata watu binafsi wa-
najiamulia wanapita tu bila uoga, 
sasahivi nawaona DART wamea-
mua kulivalia njuga suala hili, hii 
safi sana tunataka watu wote 
watii sheria bila kujali vyeo vyao 
wala taasisi wanazotoka

�

Maafisa wa Kikosi Kazi cha DART wakitekeleza majukumu yao ya kuzuia magari yanayovamia barabara 
za Mabasi Yaendayo Haraka.



Serikali yoyote makini na 
ambayo inawajali wananchi 
wake mara nyingi imekuwa 
ikijitahidi kutatua na kuon-
doa kero ili wananachi hao 
waishi kwa raha na kujivunia 
matunda ya uhuru wao. Hii 
imepelekea Serikali ya Jam-
huri ya Muungano waTanza-
nia kuanzisha mradi wa 
Mabasi Yaendayo Hara-
ka-BRT Jijini Dar es Salaam, 
au kwa jina maarufu kama 
Mabasi ya Mwendokasi yan-
ayosimamiwa na Wakala wa 
DART, hii ilitokana na wana-
nchi kuongezeka kwa kasi 
katika Jiji la Dar es Salaam 
hivyo kukawa na ulazima wa 
kuboresha miundombinu ya 
barabara pamoja na kupata 
mfumo mbadala wa usafiri 
mijini kwa ajili ya kupunguza 
msongamano wa magari 
pamoja na kurahisisha 
maisha kwa ujumla.
   
Umuhimu wa mradi huu sio tu kwa wananachi wa 
Mkoa wa Dar es Salaam, bali hata kwa wageni wa-
naoingia katika Jiji na hata wale waishio katika 
maeneo ya mikoa ya jirani na Dar es Salaam. 
Hii inatokana na ukweli kwamba Mabasi ya     
Mwendokasi yamerahisisha huduma ya usafiri 
kwakua yana uwezo wa kusafirisha watu wengi kwa 
wakati mmoja na wanafika wanakoelekea kwa 
muda mfupi sana kuliko ilivyokuwa awali wakati 
wa matumizi ya magari madogo madogo maarufu 
kama Daladala.

Pia mradi huu umekuwa kivutio kikubwa cha 
watalii kutoka maeneo mbalimbali barani Afrika na 
kwingineko ulimwenguni kwani wadau wengi 
wamekuja kujifunza jinsi unavyoendeshwa kwa  
minajili ya kwenda kuanzisha katika nchi zao hasa 
kwa nchi za Afrika.

Kwa mujibu wa usanifu wa miundombinu ya mradi 
wa DART utekelezaji wa mradi huo umegawanyika 
katika awamu Sita ambapo katika Barabara ya Mo-
rogoro ni Awanu ya kwanza inayofanya kazi kwa 
kipindi cha mpito kuanzia Kimara hadi Kivukoni na 
matawi yake ya Magomeni hadi Morocco, na katika 
barabara ya Msimbazi kuanzia Fire hadi Gezerani 
Kariakoo pamoja na kutokea eneo la Fire hadi Hos-
pitali ya Taifa ya Muhimbili. 
Kuanza kwa mradi huo ambako kulifikiriwa na 
wengi kama ndoto za mchana kumewawezesha 
wasafiri kusafiri kwa muda mfupi zaidi kuliko 
ilivyokuwa awali maana kwa wastani mtu anaweza 
kutoka Kimara hadi Kivukoni kwa kutumia dakika 
30 hadi 45 pekee jambo ambalo zamani lilikua hali-
wezekani ambapo wasafiri  walitumia saa mbili 
hadi tatu kwa umbali huohuo.
Wale ambao wameonja uzuri na urahisi wa ma-

tumizi ya Mabasi Yaendayo Haraka watakubaliana 
na mimi kwamba, mfumo huu sio tu umerahisisha 
maisha ya wasafiri katika baadhi ya maeneo ya 
Mkoa wa Dar es Salaam bali umepunguza gharama 
za mafuta kwa wale ambao wameamua kuacha 
magari yao binafsi na kutumia Mabasi hayo. 

Umuhimu wa matumizi ya usafiri huu pia una-
onekana kwa wanafunzi wa shule mbalimbali 
ambao wanautumia kwa unafuu na urahisi wa 
kuwahi shuleni asubuhi pamoja na kuwahi nyum-
bani wanaporejea wakati wa jioni, pia wanafunzi 
hawapati bugudha na unyanyasaji kama walipoku-
wa wanatumia usafiri wa Daladala. 
  
Japokuwa bado kuna changamoto kadhaa katika 
uendeshaji wa mradi huu, ikiwemo ile ya uchache 
wa Mabasi pamoja na uchakavu wa Mabasi kadha-
lika ajali za mara kwa mara pamoja na muingiliano 
wa magari binafsi katika barabara za Mabasi Yae-
ndayo Haraka, usafiri huo bado una faida lukuki 
kwa wananchi.

Kwa kutambua umuhimu na unyeti wa mradi wa 
Mabasi Yaendayo Haraka DART, Serikali kupitia 
Ofisi ya Rais TAMISEMI ambao ndio wasimamizi 
wa mradi wanahangaika usiku na mchana kuhaki-
kisha kero zilizopo katika mradi zinamalizika ili 
wanancnhi waendelee kufaidi matunda ya miradi 
mikubwa ya kimkakati ambayo inaibuliwa kwa ajili 
ya kuwapunguzia kero mbalimbali. 
 
Hivi karibuni Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais Tawala 
za Mikoa na Serikali za Mitaa TAMISEMI Innocent 
Bashungwa alipotembelea Wakala wa Mabasi Yae-
ndayo Haraka, Pamoja na kamati ya Kudumu ya 
Bunge ya Mitaji ya Umma PIC alisema Serikali 

kupitia Wakala 
tayari inakamilisha 
hatua za mwisho za 
kumpata mtoa 
huduma ya mabasi 
ambaye ataagiza 
mabasi 177 kwa ajili 
ya kuongeza nguvu 
kwenye mfumo wa 
DART awamu ya 
kwanza. 
Aidha Waziri 
Bashungwa alisema 
kuongezeka kwa 
idadi hiyo ya 
mabasi kutafanya 
mfumo wa awamu 
ya kwanza kuwa na 
idadi ya mabasi 
305 ambayo ndiyo 
yanahitajika kwa 
mujibu wa usanifu 
wa mradi.

Kumalizika kwa 
baaadhi ya mradi 
wa DART kutasaid-

ia kuimarisha usafiri wa umma katika mkoa wa Dar 
es Salaam na mikoa ya jirani kwani mahitaji ya usa-
firi wa umma ni makubwa hasa katika kusaidia 
ukuaji wa uchumi pamoja na kuimarisha upatika-
naji wa mapato ya serikali. 

Sambamba na maboresho katika uendeshaji wa 
mradi huo, ujenzi wa mioundombinu ya Mabasi 
Yaendayo Haraka katika barabara ya Kilwa 
kuelekea Mbagala unaendelea, kadhalika Mkan-
darasi kwa ajili ya kujenga awamu ya tatu ya mradi 
katika barabara ya Nyerere kuelekea                       
Gongolamboto ameshakabidhiwa eneo la kazi ili 
aanze, Ni wazi Serikali imedhamiria kumaliza 
kabisa kero ya foleni mkoani Dar es Salaam.

Ukamilifu wa miundombinu ya DART kwa Awamu 
zote sita kutafanya Dar es Salaam kuwa miongoni 
mwa miji michache barani Afrika ambayo imefani-
kiwa kwa kiasi kikubwa katika sekta ya usafiri wa 
umma. 
Kuna usemi wa Kiswahili usemao mnyonge myon-
geni lakini haki yake mpeni, hivyo pamoja na chan-
gamoto zilizopo katika Mabasi Yaendayo Haraka 
bado yamekua mkombozi wa watanzania wengi 
ambao wanategemea usafiri wa umma katika shu-
ghuli zao za kila siku.
 
Wakati Serikali inaendelea kutatua changamoto 
zilizopo katika mradi wa Mabasi Yaendayo Haraka, 
ni vyema wananchi kuvuta subra na kuendelea 
kumuunga mkono Rais wa Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania Mh.Samia Suluhu Hassan katika nia 
yake njema ya kuondoa kero ya usafiri wa umma 
mijini. 

Umuhimu wa Mabasi Yaendayo Haraka.

MAKALA

Abiria wa Mabasi Yaendayo Haraka, wakisubiri kupata huduma katika kituo kikuu cha 
Kimara.



kuelekea                       

Mamlaka ya barabara za Mijini Kenya 

KURA yatembelea DART.

ajumbe kutoka Mamlaka ya barabara za 
mijini nchini Kenya KURA wamefanya ziara 

Wakala wa Mabasi Yaendayo Haraka kujifunza 
namna ambavyo mradi huo unaendeshwa, usanifu 
wake, pamoja na uendeshwaji wake ili wakaanzishe 
mradi wa namna hiyo nchini kwao.

Akizungumza katika ofisi za Wakala Ubungo Maji 
Dar es Salaam, kiongozi wa msafara huo Mhandisi 
Jancinta Mwangi alisema wameamua kuja kujifun-
za namna ya uendeshaji, miundombinu Pamoja na 

kujua changamoto zilizopo ili ziwasaidie katika 
kutekeleza azma yao ya kuanzisha mradi wa Mabasi 
Yaendayo Haraka nchini Kenya.

�Katika ukanda wetu wa Afrika Mashariki Tanzania 
pekee ndio mna mradi wa namna hii ambao 
unaenda vizuri, sio tu kwenda vizuri lakini unapen-
dezesha mandhari ya mji, hivyo tukaona ni vyema 
tuje ili kujifunza kwani kujifunza kitu kizuri kwa 
mtu aliyefanikiwa sio dhambi� Alisema Mhandisi 
Mwangi. 

Alisema kwa namna ambavyo Kenya imejipanga 
wanataka kuanzisha mradi huo mara moja ili 
kuwapunguzia changamoto za usafiri wa umma 
hasa katika Jiji la Nairobi ambalo kero ya usafiri wa 
umma ni kubwa.

Katika msafara huo wajumbe hao wa KURA 
waliambatana na wataalam washauri wa miradi ya 
ujenzi kutoka nchini Kenya ambao ni Kampuni ya 
CAS Consultant sambamba na wale wa kampuni ya 
Kunhwa Engineering kutoka Korea ya Kusini 
ambao ndio wanatarajia kuwatumia katika kuan-
daa na kutekeleza mradi wa Mabasi Yaendayo 
Haraka.

Ujumbe wa wataalam hao kutoka Kenya ambao 
ulifanya ziara yao kwa siku mbili, uliwasilishiwa 
mada mahsusi na wataalam wa DART kuhusu 
namna mradi ulivyoanza changamoto zilizopo,    
mapungufu pamoja na fursa ambazo zinatokana na 
uwepo wa mradi mkubwa wa kimkakati kama huo.
Aidha ujumbe huo ulitembelea na kujionea 
maendeleo ya ujenzi wa mradi wa BRT Awamu ya 
Pili kuelekea Mbagala katika vituo vikuu vya Ge-
rezani, Mbagala Rangitatu Pamoja na vituo mlishi 
vilivyokamilika katika ushoroba huo.

Kwa upande wake Mhandisi Mohamed Kuganda 
kutoka DART alisema ufanisi wa uendeshaji wa 
mradi wa Mabasi Yaendayo Haraka Dar es Salaam 
ndio unawavutia wageni mbalimbali kuja kujifun-
za.
�Mradi huu ni wa kipekee na kwakuwa viwango 
vilivyotumika ni vya kimataifa wageni wengi wame-
kua wakija kujifunza kwa lengo la kuona namna 
unavyoendeshwa ili wakaanzishe katika nchi zao, 
na hii sio mara ya kwanza tunapokea wageni wa 
namna hii� Alisema Mhandisi Kuganda.

W

IJUE DART

Wajumbe wa Mamlaka ya Barabara za Mijini kutoka nchini Kenya (KURA), wakipatiwa maelezo ya mfumo mpya 
wa ukusaji wa nauli, AFCS, Septemba 2022.
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UONGOZI WA DART

Dr. Edwin Mhede

Mtendaji Mkuu

Dr. Eliphas Mollel

Mkurugenzi wa Utawala, Rasilimali Watu

na Mawasiliano

CPA. Deusdelity Casmir

Mkurugenzi wa Fedha 

na Maendeleo ya Biashara

Dr. Philemon Mzee

Kaimu Mkurugenzi 

Uendeshaji na Usimamizi wa Miundombinu

Mha. Fanuel Kalugendo

Kaimu Mkurugenzi

Maendeleo ya Usa�irishaji

Domina Madeli

Meneja Huduma za Sheria

CPA. Flora Fi�i
Meneja Ukaguzi wa Ndani

Ng�wanashigi Gagaga

Meneja TEHAMA

Scholastica Ndilanha

Kaimu Meneja Manunuzi



Habari katika Picha
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Mwenyekiti wa Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Uwekezaji wa 
Mitaji ya Umma (PIC), Mhe. Jerry Silaa, akisalimiana na maafisa 
wa DART, alipowasili katika Ofisi za Wakala kwa ajili ya ziara ya 
Kikazi, Septemba 2022.

Baadhi ya wajumbe wa menejimenti ya DART, wakifuatilia hotuba 
ya Mwenyekiti wa kamati ya Kudumu ya Bunge ya uwekezaji wa 
mitaji ya Umma (PIC), Mhe. Jerry Silaa, alipofanya ziara ya kikazi.
Septemba 2022.

Kaimu Mkurugenzi wa Uendeshaji na Usimamizi wa Miundombinu, 
Dr. Philemon Mzee akifafanua jambo kwa wajumbe wa kamati ya 
kudumu ya Bunge, ywa Uwekezaji mitaji ya umma (PIC) katika 
kituo kikuu cha Kimara, Septemba 2022.

Aliyekuwa Waziri wa Nchi Ofisi ya Raisi - TAMISEMI, Mhe. Innocent 
Bashungwa (katikati) akiwa na Mtendaji Mkuu wa Wakala wa 
Mabasi Yaendayo Haraka, Dr. Edwin Mhede na Mwenyekiti wa PIC, 
Jerry Silaa, wakiwa kwenye basi la Mwendokasi, wakati kamati hiyo 
ilipofanya ziara, Septemba 2022.
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Habari katika Picha

Mhandisi Nebu Kyando akifafanua jambo kwa wajumbe wa Mamla-
ka ya Barabara za Mijini kutoka nchini Kenya (KURA), walipofanya 
ziara ya mafunzo katika wakala wa Mabasi Yaendayo Haraka, 
Septemba 2022.

Mhandisi Nebu Kyando akitoa maelezo ya uendeshaji wa Mabasi, 
katika moja ya mabasi ya DART kwa wajumbe wa Mamlaka ya 
Barabara za Mijini kutoka nchini Kenya (KURA), walipofanya ziara 
ya mafunzo katika wakala wa Mabasi Yaendayo Haraka, 
Septemba 2022.

Wajumbe wa Mamlaka ya Barabara za Mijini kutoka nchini Kenya 
(KURA), wakipatiwa maelezo ya mfumo mpya wa ukusaji wa nauli, 
AFCS, Septemba 2022.

Mhandisi, Mohamed Kuganda, akitoa maelezo ya namna ya kutumia 
programu tumizi ya Dar City Navigator, wajumbe wa Mamlaka ya 
Barabara za Mijini kutoka nchini Kenya (KURA), Septemba 2022. 
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DAR CITY 
NAVIGATOR APP

Kwa maoni, ushauri na msaada

DART HUDUMA KWA WATEJA

Muda: 11:00 Alfajiri - 05:00 Usiku

0800 110 147 

SASA UNAWEZA KUKATA TIKETI 

YA MABASI YAENDAYO HARAKA

KIGANJANI MWAKO.

www.dart.go.tz

Airtel Money   HaloPesa   TigoPesa   M-Pesa

Ni rahisi
1. Ingia Playstore kwa watumiaji wa Android au App  
    Store kwa watumiaji wa IOS.

2. Tafuta program ya 'Dar City Navigator' na uipakue

3. Fungua program na uende kwenye kata tiketi

4. Kisha ingiza namba yako ya simu (hii ni mara  
     moja)

5. Chagua kituo cha kupandia na bidhaa kisha tuma

6. Hakiki taarifa na kisha bofya lipia tiketi

7. Chagua mtandao wa simu utakaolipia tiketi, 
     kisha weka namba ya simu.

 

8. Ingiza namba ya siri

9. Bofya kukamilisha

10. Ukiwa kwenye tiketi zangu utaiona tiketi yako


