



**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA WAZIRI MKUU
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
WAKALA WA MABASI YAENDAYO HARAKA**



TAARIFA KWA UMMA

YAH: KUSITISHA VIBALI VYOTE VYA KUPITA KWENYE BARABARA ZA BRT

Wakala wa Mabasi Yaendayo Haraka (DART), unautaarifu umma kuwa kuanzia sasa, vyombo vyote vya usafiri isipokuwa Mabasi Yaendayo Haraka haviruhusiwi kutumia njia maalum za Mabasi Yaendayo Haraka (BRT).

DART inasisitiza kuwa vibali vyote vilivyowahi kutolewa vimesitishwa kuanzia tarehe 10 Desemba 2025. Doria na udhibiti vitaimarishwa ili kuhakikisha agizo hili linazingatiwa. Hatua za kisheria zitachukuliwa kwa yeyote atakayekiuka agizo hilo.

Aidha, DART inatoa wito kwa wananchi wote kushirikiana kulinda miundombinu ya BRT.

Imetolewa na:

Kitengo cha Mawasiliano na Uhusiano kwa Umma
Wakala wa Mabasi Yaendayo Haraka-DART

10 Desemba 2025