Watoa Huduma ya Mabasi
Wakala wa Mabasi Ya Mwendo Kasi (DART) ndiyo mamlaka kuu ya udhibiti na usimamizi yenye jukumu la kusimamia watoa huduma wote walioidhinishwa, ikihakikisha wanatii makubaliano ya serikali, viwango vya uendeshaji, na miongozo ya mazingira.
1. Operesheni za DART Awamu ya Kwanza (Mtoa Huduma ya Mpito: Kampuni ya Mabasi ya UDART)
Idadi ya Mabasi: Ilianza na mabasi 140 ya awali, huku mabasi hitajika ni 305 kwa ajili ya huduma kamili ya usafiri.
Taarifa ya Mazingira na Nishati: UDART imejumuisha mabasi 100 yanayotumia Gesi Asilia Iliyoshinikizwa (CNG) kwenye mabasi yake ili kupunguza hewa chafu na gharama za uendeshaji.
Aina za Mabasi na Sifa Zake:
- Mabasi ya Marefu (yenye kiungo): Urefu wa mita 18, uwezo wa kubeba abiria 155, na tanki la mafuta la lita 400.
- Mabasi ya Kawaida (Rigid Buses): Urefu wa mita 12, uwezo wa kubeba abiria 90, na tanki la mafuta la lita 200.
- Mabasi ya Mlishi (Feeder Buses): Urefu wa mita 12, uwezo wa kubeba abiria 80, na tanki la mafuta la lita 200.
2. Operesheni za DART Awamu ya Pili (Mtoa Huduma: Kampuni ya Mofat)
Kampuni ya Mofat inafanya kazi kama mtoa huduma aliyeidhinishwa kwa njia za Awamu ya Pili (kwa njia ya Gerezani–Mbagala, Kivukoni - Mbagala kupitia Barabara ya Kilwa).
Asilimia 100 ya mabasi ya Mofat yanatumia Gesi Asilia (CNG), na hivyo kutekeleza mfumo wa usafiri wa umma unaotumia gesi pekee na unaohifadhi mazingira.
